Home उतर महाराष्ट्र मढी येथील ‘तो’ ठराव रद्द

मढी येथील ‘तो’ ठराव रद्द

101
0

आशाताई बच्छाव

1001286442.jpg

मढी येथील ‘तो’ ठराव रद्द
पाथर्डी अहिल्या नगर कारभारी गव्हाणे प्रतिनिधी: तालुक्यातील मढी येथील ग्रामसभेत यात्रा काळात मुस्लिम व्यवसायिकांना व्यवसाय करण्यास बंदी घालण्याचा जो ठराव करण्यात आला होता, तो ठराव अखेर गटविकास अधिकारी शिवाजी कांबळे यांनी आपल्या अधिकारात रद्द केला आहे. हा ठराव झाल्यानंतर मोठी खळबळ उडाली होती.
मुस्लिम व्यवसायिकांना व्यवसाय करण्यास बंदीचा ठराव
२३ फेब्रुवारी रोजी मढी येथे ग्रामसभेचे आयोजन करण्यात आले होते. या सभेच्या अध्यक्षपदी सरपंच संजय मरकड होते. तर या सभेला ग्रामविकास अधिकारी अनिल लवांडे यांच्यासह मोजके ग्रामस्थ उपस्थित होते. या सभेत ऐनवेळेसच्या विषयात मुस्लिम व्यवसायिकांना मढी यात्रेत व्यवसाय करण्यास बंदी घालण्याचा ठराव संमत करण्यात आला होता. हा ठराव संमत झाल्यानंतर अनेकांनी जिल्हाधिकाऱ्यांची भेट घेत हा ठराव रद्द करण्याची मागणी केली होती.
ग्रामविकास आधिकाऱ्यांना बजावली होती कारणे दाखवा नोटीस
यानंतर गटविकास अधिकारी कांबळे यांनी या विषयावर एक चौकशी समिती नेमत ग्रामविकास आधिकाऱ्यांना कारणे दाखवा नोटीस बजावली होती. ही नोटीस बजावताना आयोजित केलेली सभा ही घरकुल या विषयवार असतानाही ऐनवेळेसच्या विषयात हा ठराव कसा घेतला. या सभेस उपस्थित असणाऱ्या नागरिकांसह या ठरावाचे जे सूचक व अनुमोदक आहेत त्यांचेही जबाब घेण्याचे आदेश कांबळे यांनी नोटिशीत बजावत या नोटिसीचे उत्तर २४ तासात देण्याचे आदेश दिले होते. या संदर्भात लवांडे यांनी दिलेला खुलासा व चौकशी समितीच्या अहवालाची छाननी केल्यानंतर कांबळे यांनी हा वादग्रस्त ठराव नामंजूर केला असून तसा अहवाल त्यांनी जिल्हा परिषदेच्या मुख्य कार्यकारी अधिकाऱ्यांना पाठवला आहे.

Previous articleशनिमूर्तीवर ब्रँडेड तेलाचा श्रीगणेशा
Next articleलेकीला वाईट बोलल्यास कोणता बाप एकूण घेईल? अमडापुरात झगडा झाला.. एकाने अंगावर तिखट भाजी फेकली अन्….
Yuva Maratha
युवा मराठा न्यूजपेपर्स आणि वेब पोर्टलवर प्रसिद्ध झालेल्या बातम्या व लेखांशी संपादक, मालक प्रकाशक  / अथवा मुद्रक सहमत असतीलच असे नाही. बातमी, लेख व जाहिरातीतील मजकूराची वैधता तपासून पाहू शकत नाही. बातमी, लेख व जाहिरातीतून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला युवा मराठा न्यूज जबाबदार नसून, संबंधित वार्ताहर, लेखक किंवा जाहिरातदारच आहे. युवा मराठा आँनलाईन वेब न्युज पोर्टल कुठलीही जबाबदारी घेत नाही. शिवाय वादविवाद हे मालेगांव, जि.नाशिक न्यायालयाअंतर्गतच चालविले जातील. भारत सरकारने फेब्रुवारी 2021 पासून अधिसूचित केलेल्या नव्या माहिती तंत्रज्ञान (मध्यस्थ मार्गदर्शक सूचना आणि डिजिटल माध्यमांसाठीची आचार संहिता) नियम 2021 अंतर्गत असलेल्या डिजिटल माध्यमांसाठीच्या आचार संहितेचे आम्ही पालन करतो. तरीही एखाद्या बातमीविषयी आपली तक्रार असल्यास आमच्या वेब माध्यमचे तक्रार निवारण अधिकारी आणि स्वनियमन संस्थेकडे विहित नमुन्यात अर्ज करू शकता. आपल्या तक्रारीचे निराकरण केले जाईल.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here